แนะนำเมนูอาหารมื้อเช้า เด็ด ๆ

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

แนะนำเมนูอาหารมื้อเช้า เด็ด ๆ

Post01 Mar 2008 15:57

ตอนเช้าถ้าท้องยังว่าง ๆ อยู่นะครับ
นี่เลย

มะละกอสุก ซีกเท่าฝ่ามือ 1 ซีก
กล้วยน้ำว้าสุก 1 ลูก
มะม่วงสุกปอกเปลือกเอาแค่ด้านเดียวก็พอ (ที่เหลืออีก 1 ด้านเก็บไว้กินวันข้างหน้า)

โยเกิต ซื้อจากตลาด 1 ถ้วย (เอาแบบสูตรดั้งเดิม ไม่ต้องผสมธัญพืช หรืออะไรก็ตาม)

เท ทั้งหมด 4 อย่าง ลงในโถปั่น แล้วปั่นจนเข้ากัน

ถ้ามันข้นเกินไป ก็เติมนมรสจืดลงไปมั่งก็ได้ มันจะได้ปั่นได้สะดวก

ปั่นได้ที่.....ก็รับประทานเป็นอาหารเช้าที่แสนอร่อย
บำรุงสุขภาพดีทีเดียว ขอรับ

พอดื่มเสร็จ ตอนเช้าก็ไปเลือกตั้ง ส.ว.นะครับ
เพราะวันนั้นเป็นวันอาทิตย์ที่ 2 มีนา
ตกตอนบ่าย 1 โมง
ก็พากันไปดูหนังกันนะครับ
เรื่อง “รักแห่งสยาม”
เขาฉายที่ มูลนิธิสวนเงินมีมา

ฉายเป็นธรรมทาน (การให้ธรรมะเป็นทาน)
ฉายเสร็จมีเสวนา เพื่อการแตกประเด็นกันทางความคิด

ตามเว็ปนี้นะขอรับ 

http://www.queerfilm.wordpress.com
kingkong
มัธยม มัธยม

Re: แนะนำเมนูอาหารมื้อเช้า เด็ด ๆ

Post01 Mar 2008 17:21

มื้อเช้าของบ้านผมก็ขึ้นอยู่กับว่า เป็นวันพิเศษอะไรรึเปล่า ถ้าวันปกติก็ธรรมดาๆ แต่ถ้าเป็นวันพระ ตรุษจีน สารทจีน สารทไทย ปีใหม่ วันสำคัญทางศาสนา หรือวันพิเศษอื่นๆก็จะได้กินดีๆ แต่เคยมีช่วงนึงที่จะตื่นเช้า เมนูเด็ดช่วงนั้นก็ข้าวผัดแอ๊ปเปิ้ล ก็ซอยแอ๊ปเปิ้ลให้ละเอียด เอาลงไปผัดกับข้าว ใส่ซีอิ๊ว ใส่นมสด ใส่ไข่ ใส่หมูสับ ใส่น้ำมะนาว แล้วก็ผัดๆรวมกัน ตอนแรกที่ผัดก็แอบคิดว่ามันจะกินได้ไม๊เนี่ย แต่พอออกมา หอมน่ากิน ก็เลยกินอยู่ช่วงนึง หลังๆตื่นสาย+ไม่ค่อยว่างเลยไม่ได้กินมานานแล้วอะคับ
"สุภาพสตรีโนกู้ด สุภาพบุรุษนัมเบอร์วัน"
พรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะยังรักเธอเสมอ ขาดเธอฉันคงไม่อาจรักใคร
so lonely gay
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Re: แนะนำเมนูอาหารมื้อเช้า เด็ด ๆ

Post01 Mar 2008 19:27

ชอบทานข้าวงาย (ข้าวเช้า) เป็นมื้อหนักเจ้า

พวกข้าวสวย กับ ไข่และหมูพะโล้, หรือไม่ก็ข้าวราดแกงทั่วๆ ไป โจ๊กหมูใส่ไข่ หมูปิ้งกับข้าวเหนียว ปลาทูทอด ฯลฯ
ทานแล้วอิ่มท้องดี ^_^
กีวีสีทอง
มัธยม มัธยม

Post01 Mar 2008 23:06

โยเกิร์ตบลูเบอรี่ เพื่อสุขภาพตาค่ะ

หรือถ้ามีโยเกิร์ตผักบุ้ง ก็จะซื้อมากินเป็นอาหารเช้า เพื่อสุขภาพตาค่ะ คริคริ
小龍女 Xiăo Lóng Nü(v)
เล่งยี้

Post06 Mar 2008 23:20

มื้อแรกของวันของผม (ต้องเรียกว่ามื้อแรก เพราะมันเป็นมื้อเย็นของคนอื่น) ถ้าวันไหนไม่ได้ไปออกกำลังกาย ก็จะทานแค่ นมถั่วเหลือง ผสม คอลลาเจน กับ แซนวิชทูน่า ครับ
Image
landends

Post06 Mar 2008 23:36

McDonald's breakfast set

junk ดีครับ ชอบ
:clap:
ไม่ว่าจะเป็นวันที่เต็มไปด้วยความสุข หรือวันที่มีแต่ความทุกข์ มันก็มีแค่ 24 ชั่วโมงเท่ากัน ซึ่งจะผ่านพ้นไปในที่สุด
Sergius
ปริญญาโท ปริญญาโท